top of page

Acerca de

Lokacin labari

Bambancin Kids Cocoon

Tallafawa yara marasa galihu, matasa da iyalansu yana kusa da dukkan zukatanmu a Cocoon Kids. Ƙungiyarmu kuma tana da ƙwarewar rayuwa na rashin lahani, gidaje na zamantakewa da Ƙwararrun Ƙwararrun Ƙarfafa (ACEs), da kuma ilimin gida daga rayuwa a cikin al'ummominmu.

Yara, matasa da iyalansu sun gaya mana muhimmancin wannan a gare su.

Suna iya jin wannan bambanci. Sun san cewa mun fahimta sosai kuma mun 'sami shi' saboda mun yi tafiya cikin takalminsu, ma. Wannan shine bambancin yaran Cocoon.

 



 

 

Labarin Kwakwalwa
Labarin galibi don rabawa tare da yara da matasa, amma manya suna iya jin daɗinsa kuma.

Kuma, kamar yadda yake tare da labarai masu kyau da yawa, yana cikin sassa uku (da kyau, Babi ... irin!).
Sa'an nan kuma ya ɗan ɗanɗana kaɗan kuma za ku iya samun ɗan ɓacewa, amma sai mafi kyawun raƙuman ruwa duka suna a ƙarshen lokacin da ya dace.

logo for wix iconography on website.JPG

Babi na 1

Sihiri wanda zai iya faruwa a cikin kwanciyar hankali, kwakwa mai kulawa

 

Ko kuma, babin da ya kamata a kira shi, 'Akwai wasu kimiyyar da ba su da hankali sosai a nan, gaskiya'

 

 

A cikin chrysalis (wanda kuma ake kira pupa), caterpillar yana canzawa gaba daya. Yana narkar da kuma canza...

 

A lokacin wannan canji mai ban mamaki (kimiyya yana kiran wannan metamorphosis), ya zama ruwa mai laushi , ɗan kamar miya. Wasu sassa suna zama ko žasa kamar yadda suke a asali, amma wasu sassa suna canzawa kusan gaba ɗaya - ciki har da kwakwalwar majiyar! Jikin caterpillar gaba ɗaya an sake tsara shi ta sel na tunanin. Ee! 'Imaginal' shine ainihin sunan tantanin halitta, tunanin haka? Waɗannan sel na hasashe masu ban mamaki sun kasance a can tun daga  farawa, tun daga lokacin da katapillar ta kasance karamar tsutsa.

 

Wadannan sel masu ban mamaki sun ƙunshi makoma, sun san abin da zai iya zama daga baya, yayin da yake fitowa daga kwakwa. Wadannan kwayoyin halitta sun ƙunshi dukkan abubuwan da za su iya haifar da wannan malam buɗe ido a nan gaba ... duk mafarkin shan Nectar daga furanni na rani, hawan sama da rawa a cikin iska mai dumi, wanda zai iya zama ...

 

Kwayoyin suna taimaka masa ya haɓaka zuwa sabon kansa. Wannan ba koyaushe ba ne tsari mai sauƙi! Da farko suna aiki daban a matsayin sel guda ɗaya kuma suna da cikakken zaman kansu. Har ila yau tsarin rigakafi na katerpillar ya yi imanin cewa yana iya zama haɗari kuma yana kai musu hari.

 

Amma, sel na tunanin suna ci gaba ... kuma suna karuwa ... kuma suna karuwa ... kuma suna karuwa ...  sannan kwatsam...

 

Sun fara haɗawa da haɗawa da juna. Suna ƙirƙira ƙungiyoyi kuma suna fara amsawa (yi sauti da girgiza) a mitoci iri ɗaya. Suna sadarwa cikin harshe ɗaya kuma suna isar da bayanai baya da gaba! Suna alaƙa da haɗin kai da juna!

 

Har zuwa karshe...

 

Sun daina aiki kamar sel guda daban kuma suna haɗuwa gaba ɗaya ...

 

Kuma abin mamaki, yanzu sun fahimci yadda suka bambanta da lokacin da suka fara shiga cikin kwakwa!

 

A gaskiya ma, sun bambanta da da, wani abu ne mai ban mamaki! Su kwayoyin halitta ne masu yawa - yanzu sun zama malam buɗe ido!

Babi na 2

Tunatarwa, ruɗani da abubuwan da ke samun zurfafa adanawa wanda malam buɗe ido ba zai iya mantawa da su ba, koda kuwa yana so.

Ko kuma, babin da ya kamata a kira shi, 'Don haka a, wannan yana da ban sha'awa sosai!

Amma, shin malam buɗe ido ma yana tuna lokacin da ya kasance matafila, ko da yake?

 

 

Wataƙila! Kamar mu, wasu abubuwan da malam buɗe ido suka koya a lokacin da suke ƙanana caterpillars sun zama abin tunawa da kamar suna tunawa.

 

Gwajin da masana kimiyya suka yi ya nuna cewa caterpillars suna koyon abubuwa kuma suna tunawa da su, kuma malam buɗe ido ma suna da abubuwan tunawa. Amma, saboda metamorphosis, masana kimiyya ba su da tabbacin ko malam buɗe ido suna tuna wani abu da suka koya daga lokacin da suke caterpillars.

 

Amma...

Sun horar da caterpillars don ƙin gaske da ƙaƙƙarfan sinadari mai wari da ake amfani da su wajen cire ƙusa (ethyl acetate).

Sun yi haka ne ta hanyar ba wa magudanar ƙaramar wutar lantarki a duk lokacin da suka ji ƙamshinsa! Yana da muni, kuma na tabbata cewa ba su son shi sosai, kuma wataƙila sun ruɗe game da abin da ke faruwa, suma!

 

Ba da daɗewa ba, waɗannan caterpillars sun guje wa wari gaba ɗaya (kuma wanda zai iya zarge su!). Ya tuna musu da girgizar wutar lantarki!

Caterpillars sun rikide zuwa malam buɗe ido. Masanan kimiyya sun gwada su don ganin ko har yanzu suna tuna nisantar wari mai ban tsoro - tare da mummunan alƙawarin girgiza wutar lantarki. Suna yi! Har yanzu suna da abubuwan tunawa da ƙamshi da zafin wutar lantarki da suka fuskanta a matsayin caterpillars, lokacin da suke da kwakwalwarsu daban-daban. Wadannan abubuwan tunawa suna kasancewa a cikin tsarin juyayi, dadewa bayan jikinsu ya canza.

Watercolor Butterfly 14
Watercolor Butterfly 14
Watercolor Butterfly 14
Watercolor Butterfly 14

Babi na 3

(Kuma tabbas BA ƙarshen ba, da gaske. Dukanmu muna da yawa, da yawa, da ƙari masu yawa masu zuwa…)

 

Abin da duk malam buɗe ido zai so ku sani

 

Ko kuma babin da ya ke cewa tabbas yanzu yana ihu, 'Erm, to menene amfanin wannan labarin yanzu kuma?'

 

 

Kamar yawancin yara da matasa da manya kuma, dukkanmu muna da labaranmu da za mu ba da labari. Kwarewar kowa ta bambanta, kuma ga wasu yana da sauƙi a ji kamar malam buɗe ido - amma wani lokacin hakan na iya jin wahalar yin hakan, kuma kuna iya mamakin ko kai kaɗai ne ba za ku iya ba? Daraktocin Kids na Cocoon suma sun sami farawa mai wahala kuma abubuwa suna faruwa a farkon rayuwarmu waɗanda wani lokaci suke da wuyar fahimta. Wannan hakika kwarewata ce...

 

Wasu daga cikin waɗancan abubuwan na iya jin kamar girgizar wutar lantarki da abubuwa masu ban tsoro da ba mu so su faru ba, kamar dai yadda suke yi wa caterpillars. Wadannan su ne abubuwan da za su iya adanawa a cikin jikinmu, kwakwalwarmu da tsarin juyayi, kuma za su iya sa mu mayar da martani ba tare da saninsa ta wasu hanyoyi zuwa abubuwan da ke tunatar da mu abubuwan da ke da wuyar fahimta ba ... kamar yadda ya kasance ga caterpillars. .

 

A Cocoon Kids mun fahimci abin da yake kama da rikicewa da rashin tabbas kuma ba mu san yadda ake canza abubuwa ba. Mun san irin wahalar da hakan ya yi wa danginmu ma, a wasu lokuta. Mun san cewa suna iya ƙoƙarinsu, amma wani lokacin hakan na iya zama da wahala, domin rayuwa ba ta cika ba.  

 

Yayin da muke horarwa kuma muna da namu magani da shawarwari da kulawar asibiti ma. BAPT da BACP masu warkarwa suna da kulawar asibiti mai gudana, da kuma jiyya wani lokacin ma, da zarar an horar da su. Wannan wani muhimmin bangare ne na aikinmu (wannan sirri ne, kamar yadda aikin da muke yi yake).

 

Wani lokaci wannan yana da wayo, wani lokacin muna so mu guje wa wannan, wani lokaci yana da rudani kuma ba shi da ma'ana nan da nan, kuma mun yi tambaya! Amma mun kuma san cewa don girma dole ne mu ƙyale tunaninmu, ji da kuma wasu lokuta ma tunaninmu su canza, yayin da muka sake yin aiki ta wasu abubuwan. Amma, mun yi wannan a cikin aminci da amanar da muka gina tare da likitan mu da mai kula da mu... kuma mun koyi da kanmu yadda dangantakar warkewa za ta iya zama canji.

 

Mun kuma koyi yadda mabambantan hanyoyin sarrafa hankali da dabarun kula da kai zasu iya taimaka mana mu ji mafi aminci da tsari yayin da muke sake duban abubuwa. Mun gano yadda waɗannan kuma za su iya tallafawa yara, matasa da iyalai, yayin da muke aiki ta hanyar warkewa tare da su, suma. (A haƙiƙa, duk ƙwarewar jiyya da dabaru da dabaru waɗanda yaran ke jagoranta waɗanda muka koya suna da tushe da kuma goyan bayan shaidar kimiyya.)

 

A ƙarshen wannan tsari (wannan ainihin ana kiransa 'Tarfafa tsarin' ), mun ji kamar kanmu, kuma muna son mutumin da ya kamata mu kasance. Abubuwan da suka rikice a baya suna da ma'ana, kuma sau da yawa muna farin ciki a cikin kanmu. Mun san cewa yadda ake samun shawarwari da jiyya, kuma muna jin rauni a cikin wannan yayin da muke tunanin wasu abubuwan da wataƙila sun ji kamar girgizar wutar lantarki.

Amma mun kuma san cewa ya taimaka wa ainihin mu fitowa, kamar yadda Cocoon Kids za su yi aiki tare da ku da dangin ku don 'taimakawa ainihin ku fito' , suma.

 

Tare da soyayya daga Helene da duk ƙungiyar Cocoon Kids CIC xx xx

​​

Cocoon Kids - Ƙirƙirar Nasiha da Wasa Therapy CIC

'kwakwa mai kwantar da hankali da kulawa inda kowane yaro da matasa suka kai ga gaskiyarsu'

​​​

Yellow Daisy.E14.shadowless.2k.png
Tulips.G15.shadowless.2k.png
Tulips.G01.shadowless.2k.png
Tulips.G01.shadowless.2k i.png
Lilac.G06.shadowless.2k.png
Rose Bush.E16.shadowless.2k.png
Fern.G01.shadowless.2k.png
Fern.G01.shadowless.2k.png
Fern.G01.shadowless.2k.png
Chrysanthemum.G03.shadowless.2k.png
Chrysanthemum.G03.shadowless.2k.png
Chrysanthemum.G03.shadowless.2k.png
Tulips.G01.shadowless.2k i.png
Tulips.G01.shadowless.2k i.png
Tulips.G01.shadowless.2k i.png
Fern.G01.shadowless.2k.png
Fern.G01.shadowless.2k.png
Fern.G01.shadowless.2k.png
Fern.G01.shadowless.2k.png
Clovers.G04.shadowless.2k.png
Clovers.G04.shadowless.2k.png
Fern.G01.shadowless.2k.png
Fern.G01.shadowless.2k.png
Fern.G01.shadowless.2k.png
Fern.G01.shadowless.2k.png
Fern.G01.shadowless.2k.png
Watercolor Butterfly 12
Watercolor Butterfly 5
Watercolor Butterfly 16
Watercolor Butterfly 6
Watercolor Butterfly 8
Watercolor Butterfly 4
Watercolor Butterfly 15
Watercolor Butterfly 1
Watercolor Butterfly 10
Watercolor Butterfly 5
Watercolor Butterfly 5
Watercolor Butterfly 5
Watercolor Butterfly 5
Watercolor Butterfly 8
Watercolor Butterfly 8
Watercolor Butterfly 6
Watercolor Butterfly 6
Watercolor Butterfly 10
Watercolor Butterfly 15
Watercolor Butterfly 15
Watercolor Butterfly 12
Watercolor Butterfly 12
unsplash-CNQSA-KfH1A_edited.png
unsplash-CNQSA-KfH1A_edited.png
unsplash-CNQSA-KfH1A_edited.png
unsplash-CNQSA-KfH1A_edited.png
unsplash-CNQSA-KfH1A_edited.png
unsplash-CNQSA-KfH1A_edited.png
unsplash-CNQSA-KfH1A_edited.png
unsplash-CNQSA-KfH1A_edited.png
unsplash-CNQSA-KfH1A_edited.png
unsplash-CNQSA-KfH1A_edited.png
logo for wix iconography on website.JPG
© Copyright
bottom of page